XỬ LÝ 95 VỤ VI PHẠM CÁC QUY ĐỊNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID - 19
XỬ LÝ 95 VỤ VI PHẠM CÁC QUY ĐỊNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID - 19
HUYỆN THỌ XUÂN: XỬ LÝ 95 VỤ VI PHẠM CÁC QUY ĐỊNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID - 19
Trước diễn biến phức tạp, khó lường của dịch COVID - 19, thời gian qua, cùng với việc tăng cường các biện pháp phòng, chống dịch COVID-19, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Thọ Xuân đã đẩy mạnh công tác kiểm tra, giám sát, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm quy định về phòng, chống dịch COVID-19.
Công an TT Lam Sơn làm việc với Chủ nhà hàng về thực hiện nghiêm các quy định phòng chống dịch COVID - 19
Đến nay, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Thọ Xuân đã ra quyết định xử phạt hành chính 95 trường hợp vi phạm các quy định phòng, chống dịch, phạt tiền 219 triệu 500 nghìn đồng nộp ngân sách Nhà nước. Trong đó, các hành vi vi phạm chủ yếu là không đeo khẩu trang nơi công cộng; từ chối hoặc trốn tránh việc áp dụng biện pháp cách ly y tế; không chấp hành các biện pháp phòng, chống dịch bệnh truyền nhiễm; không thực hiện quyết định áp dụng biện pháp tạm dừng hoạt động kinh doanh để phòng chống dịch; không khai báo y tế kịp thời…
CA xã Xuân Phong tham gia giám sát đối tượng cách ly tế tại nhà
Để nâng cao ý thức của người dân trong việc thực hiện các quy định về phòng, chống dịch, huyện Thọ Xuân tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nhằm nâng cao ý thức trong nhân dân; thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch trong tình hình mới, tuyệt đối không chủ quan lơ là.
CA xã Xuân Lai phát khẩu trang cho người dân
Đồng thời tiếp tục xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm quy định phòng chống dịch COVID - 19.
Đỗ Duy Nhã, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Tin cùng chuyên mục
-
HỘI LHPN HUYỆN THỌ XUÂN: TÍCH CỰC THAM GIA BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
25/07/2024 14:41:30 -
THỌ XUÂN, LAN TỎA TRUYỀN THỐNG UỐNG NƯỚC NHỚ NGUỒN
25/07/2024 14:39:10 -
HUYỆN THỌ XUÂN THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH XÂY DỰNG HỆ THỐNG CHÍNH TRỊ XÃ, THỊ TRẤN VỮNG MẠNH, HOẠT ĐỘNG HIỆU LỰC, HIỆU QUẢ
22/07/2024 15:22:44 -
Toàn văn bài viết của Chủ tịch nước Tô Lâm về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
22/07/2024 15:14:53
XỬ LÝ 95 VỤ VI PHẠM CÁC QUY ĐỊNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID - 19
XỬ LÝ 95 VỤ VI PHẠM CÁC QUY ĐỊNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID - 19
HUYỆN THỌ XUÂN: XỬ LÝ 95 VỤ VI PHẠM CÁC QUY ĐỊNH PHÒNG CHỐNG DỊCH COVID - 19
Trước diễn biến phức tạp, khó lường của dịch COVID - 19, thời gian qua, cùng với việc tăng cường các biện pháp phòng, chống dịch COVID-19, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Thọ Xuân đã đẩy mạnh công tác kiểm tra, giám sát, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm quy định về phòng, chống dịch COVID-19.
Công an TT Lam Sơn làm việc với Chủ nhà hàng về thực hiện nghiêm các quy định phòng chống dịch COVID - 19
Đến nay, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Thọ Xuân đã ra quyết định xử phạt hành chính 95 trường hợp vi phạm các quy định phòng, chống dịch, phạt tiền 219 triệu 500 nghìn đồng nộp ngân sách Nhà nước. Trong đó, các hành vi vi phạm chủ yếu là không đeo khẩu trang nơi công cộng; từ chối hoặc trốn tránh việc áp dụng biện pháp cách ly y tế; không chấp hành các biện pháp phòng, chống dịch bệnh truyền nhiễm; không thực hiện quyết định áp dụng biện pháp tạm dừng hoạt động kinh doanh để phòng chống dịch; không khai báo y tế kịp thời…
CA xã Xuân Phong tham gia giám sát đối tượng cách ly tế tại nhà
Để nâng cao ý thức của người dân trong việc thực hiện các quy định về phòng, chống dịch, huyện Thọ Xuân tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền nhằm nâng cao ý thức trong nhân dân; thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch trong tình hình mới, tuyệt đối không chủ quan lơ là.
CA xã Xuân Lai phát khẩu trang cho người dân
Đồng thời tiếp tục xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm quy định phòng chống dịch COVID - 19.
Đỗ Duy Nhã, Trung tâm VHTT, TT và DL huyện Thọ Xuân
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/250/160/636331247.jpg )
Thủ tục hành chính
SĐT: 0237 8933 161
Email: xuanlamubndthohai@gmail.com